• 08:00 – 11h30 AM, 13h00 – 17:00 PM
  • Tầng 1, BCons 2 Tower, 42/1 Ung Văn Khiêm, P. 25, Q. Bình Thạnh, TPHCM

CSKH: (028) 3510 1088
Tư vấn Hộ chiếu: 0903 784 789
Visa, Work permit, FDI: 07777 23283

tuvan@bistax.vn
cskh@bistax.vn

phạt hành chính

Người nước ngoài làm việc không có giấy phép work permit, lao động nước ngoài sẽ bị trục xuất về nước. Xử phạt lao động, xử phạt hành chính

Xử phạt doanh nghiệp sử dụng lao động người nước ngoài trái phép

Theo quy định của Luật lao động 2012 và Nghị định 88/2015/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều về việc xử phạt hành chính đối với lĩnh vực Lao động. Ngoài xử phạt hành chính đối với doanh nghiệp (người sử dụng lao động), doanh nghiệp còn bị đình chỉ hoạt động từ 01 đến 03 tháng nếu vi phạm các quy định tại Nghị định này.

Không nộp báo cáo văn phòng đại điện

Không nộp báo cáo hoạt động Văn phòng đại diện

Đối với Văn phòng đại diện của thương nhân nước ngoài, hằng năm phải có trách nhiệm nộp báo cáo hoạt động gửi đến Sở Công Thương, nơi quản lý cấp phép. Trích dẫn Điều 32 Nghị định 07/2016/NĐ-CP Quy định về Văn phòng đại diện thương nhân nước ngoài. Xử phạt đối với trường …

Không nộp báo cáo hoạt động Văn phòng đại diện Xem chi tiết »

Scroll to Top