• Thời gian làm việc: Thứ 2 đến thứ 6:
    Sáng: 08:00 – 11h30 AM | Chiều: 13h00 – 17:00 PM
  • Hotline: 07777 23283
  • English speaking consultant: 0938 336 885
Thời gian làm việc: Từ thứ 2 đến thứ 6:
Sáng 08:00 – 11h30 AM, Chiều: 13h00 – 17:00 PM

Giấy phép lao động
Visa nhập cảnh
Thẻ Tạm Trú

0903 784 789

Thành lập công ty
0931 784 777

Kế toán - Thuế
0938 336 885

Hotline CSKH
(028) 3510 1088

English Speaking Consultant
0938 336 885

Bistax

Giấy xác nhận không thuộc đối tượng cấp giấy phép lao động có thời hạn không?

Giấy xác nhận lao động nước ngoài không thuộc đối tượng cấp giấy phép lao động có thời hạn không? Nếu có thì bao lâu và quy định cụ thể như thế nào?

Thời hạn sử dụng giấy xác nhận lao động nước ngoài không thuộc diện cấp giấy phép lao động là bao lâu?

Giấy xác nhận không thuộc diện cấp giấy phép lao động

Căn cứ khoản 2 Điều 8 Nghị định 152/2020/NĐ-CP quy định như sau:

Thời hạn xác nhận người lao động nước ngoài không thuộc diện cấp giấy phép lao động tối đa là 02 năm và theo thời hạn của một trong các trường hợp quy định tại Điều 10 Nghị định này. Trường hợp cấp lại xác nhận người lao động nước ngoài không thuộc diện cấp giấy phép lao động thì thời hạn tối đa là 02 năm.

Ngoài ra, thời hạn giấy xác nhận miễn giấy phép lao động này còn phụ thuộc vào một trong những trường hợp sau:

  • Thời hạn hợp đồng lao động dự kiến ký kết với người lao động;
  • Thời hạn văn bản cử người lao động đàm phán cung cấp dịch vụ;
  • Thời hạn hợp đồng/thỏa thuận giữa đối tác Việt Nam và nước ngoài;
  • Thời hạn văn bản cử người lao động thành lập hiện diện thương mại;
  • Thời gian cử người lao động nước ngoài sang làm việc tại Việt Nam;
  • Thời hạn xác định trong giấy phép hoạt động của tổ chức, doanh nghiệp;
  • Thời hạn hợp đồng cung cấp dịch vụ giữa đối tác Việt Nam và nước ngoài;
  • Thời hạn chứng minh người lao động tham gia hoạt động của doanh nghiệp nước ngoài;
  • Thời hạn văn bản chấp thuận sử dụng lao động nước ngoài (trừ trường hợp miễn báo cáo).

 

Đánh Giá Bài Viết Bạn Nhé Để Giúp Chúng Tôi Hiểu Bạn Hơn

Các thủ tục liên quan

hotline tư vấn trực tiếp hoặc yêu cầu báo giá


Tổng đài CSKH:

(028) 3510 1088 – 07777 23283


English Speaking Consultant

0938 336 885

 

Giấy phép lao động
Thẻ tạm trú – Visa nhập cảnh

0903 784 789

Dịch vụ Xuất Nhập Khẩu – Hải Quan

0937 078907

Tư vấn Thành lập công ty

0931 784 777

Dịch vụ kế toán – Thuế

0938 336 885

 

Bạn cần tư vấn? Hãy viết nội dung vào bên dưới. Chúng tôi sẽ phản hồi ngay!






    Tư vấn giấy tờ pháp lý doanh nghiệp:

    Tư vấn giấy tờ cho người nước ngoài:

    Tư vấn các dịch vụ khác:


    Leave a Comment

    Scroll to Top