• Thời gian làm việc: Thứ 2 đến thứ 6:
    Sáng: 08:00 – 11h30 AM | Chiều: 13h00 – 17:00 PM
  • Hotline: 07777 23283
  • English speaking consultant: 0938 336 885
  • Thời gian làm việc: Thứ 2 đến thứ 6: Sáng 08:00 – 11h30 AM, Chiều: 13h00 – 17:00 PM

Thành lập công ty
07777 23283
0931 784 777

Kế toán - Thuế
07777 23283
0938 002 122

Giấy phép lao động
07777 23283
0903 002 122
0903 784 789

Visa - Thẻ Tạm Trú
07777 23283
0903 784 789

Hotline CSKH
(028) 3510 1088

English Speaking Consultant
0938 336 885

Bistax

Người nước ngoài có thể làm việc ở nhiều công ty tại Việt Nam không

Người nước ngoài có thể làm việc ở nhiều công ty tại Việt Nam không? Và cần thực hiện thủ tục gì để được làm việc tại Việt Nam theo đúng quy định. Mời bạn theo dõi câu trả lời qua Bộ luật Lao động 2019 quy định về việc giao kết nhiều hợp đồng lao động.

Người lao động nước ngoài có được làm việc tại nhiều công ty tại Việt Nam không?

Sẽ có 1 số trường hợp đặc biệt, chẳng hạn như đối với các chuyên gia nước ngoài làm việc ở lĩnh vực giáo viên như giáo viên tiếng anh, giáo viên dạy yoga… . Thì thường, những chuyên gia này sẽ làm việc ở nhiều trung tâm hay trường học khác nhau.

Tại Điều 19 Bộ luật Lao động 2019 quy định về việc giao kết nhiều hợp đồng lao động:

1. Người lao động có thể giao kết nhiều hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động nhưng phải bảo đảm thực hiện đầy đủ các nội dung đã giao kết.

2. Người lao động đồng thời giao kết nhiều hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động thì việc tham gia bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp được thực hiện theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp và an toàn, vệ sinh lao động.

Như vậy, người lao động nước ngoài vẫn được làm việc và giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động nhưng phải đảm bảo thực hiện đúng nội dung như đã thỏa thuận.

Do đó, người lao động nước ngoài vẫn có thể làm việc cho nhiều công ty tại Việt Nam.

Để người lao động nước ngoài làm việc ở nhiều công ty. Thì người lao động nước ngoài cần có giấy tờ gì? Mời bạn theo dõi tiếp ở nội dung tiếp theo.

Người lao động nước ngoài có được cấp nhiều giấy phép lao động không?

Theo quy định tại khoản 9 Điều 9 Nghị định 152/2020/NĐ-CP về người lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam và tuyển dụng, quản lý người lao động Việt Nam làm việc cho tổ chức, cá nhân nước ngoài tại Việt Nam:

Đối với người lao động nước ngoài đã được cấp giấy phép lao động, đang còn hiệu lực mà có nhu cầu làm việc cho người sử dụng lao động khác ở cùng vị trí công việc và cùng chức danh công việc ghi trong giấy phép lao động thì hồ sơ đề nghị cấp giấy phép lao động mới gồm: giấy xác nhận của người sử dụng lao động trước đó về việc người lao động hiện đang làm việc, các giấy tờ quy định tại khoản 1, 5, 6, 7, 8 Điều này và bản sao có chứng thực giấy phép lao động đã được cấp;

Như vậy, đối với một số trường hợp đặc biệt thì người nước lao động nước ngoài có thể được cấp nhiều giấy phép lao động.

 

Đánh Giá Bài Viết Bạn Nhé Để Giúp Chúng Tôi Hiểu Bạn Hơn

Nội dung liên quan

hotline tư vấn trực tiếp hoặc yêu cầu báo giá

Tổng đài CSKH:

(028) 3510 1088 – 07777 23283

English Speaking Consultant

0938 336 885

 
Thẻ tạm trú – Visa nhập cảnh:
Tư vấn Thành lập công ty:
Dịch vụ kế toán – Thuế:
Dịch vụ Xuất Nhập Khẩu – Hải Quan

Bạn cần tư vấn? Hãy viết nội dung vào bên dưới. Chúng tôi sẽ phản hồi ngay!






    Tư vấn giấy tờ pháp lý doanh nghiệp:

    Tư vấn giấy tờ cho người nước ngoài:

    Tư vấn các dịch vụ khác:


    Leave a Comment

    Scroll to Top